15:07 | 06/10/2018
Loading...

Nguồn kinh phí để thực hiện việc điều tra thống kê trước ngày 01/07/2016 được quy định như thế nào?

Ban biên tập hãy giúp tôi trả lời các câu hỏi sau đây: Nguồn kinh phí để thực hiện việc điều tra thống kê trước ngày 01/07/2016 được quy định như thế nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

Nguồn kinh phí để thực hiện việc điều tra thống kê trước ngày 01/07/2016 được quy định tại Điều 14 Luật Thống kê 2003 với nội dung như sau:

- Kinh phí thực hiện các cuộc điều tra thống kê do ngân sách nhà nước bảo đảm theo quy mô, tính chất của từng cuộc điều tra.

- Việc lập dự toán, quản lý, sử dụng và quyết toán kinh phí điều tra thống kê được thực hiện theo quy định của Luật ngân sách nhà nước.

Trên đây là nội dung trả lời về nguồn kinh phí để thực hiện việc điều tra thống kê trước ngày 01/07/2016. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Luật Thống kê 2003.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào