13:57 | 03/10/2018
Loading...

Hoạt động thống kê được định nghĩa như thế nào trước ngày Luật Thống kê 2015 có hiệu lực?

Mọi người hãy trả lời giúp tôi câu hỏi sau: Hoạt động thống kê được định nghĩa như thế nào trước ngày Luật Thống kê 2015 có hiệu lực? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Trước ngày Luật Thống kê 2015 có hiệu lực thì hoạt động thống kê được định nghĩa tại Khoản 1 Điều 3 Luật Thống kê 2003 với nội dung như sau:

Hoạt động thống kê là điều tra, báo cáo, tổng hợp, phân tích và công bố các thông tin phản ánh bản chất và tính quy luật của các hiện tượng kinh tế - xã hội trong điều kiện không gian và thời gian cụ thể do tổ chức thống kê nhà nước tiến hành.

Trên đây là nội dung trả lời về định nghĩa hoạt động thống kê trước ngày Luật Thống kê 2016 có hiệu lực. Để biết thêm thông tin về vấn đề này, bạn có thể tham khảo thêm tại Luật Thống kê 2003.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào