13:57 | 03/10/2018
Loading...

Hệ thống chỉ tiêu thống kê được định nghĩa như thế nào trước ngày 01/7/2016?

Ban biên tập hãy trả lời giúp tôi câu hỏi sau: Hệ thống chỉ tiêu thống kê được định nghĩa như thế nào trước ngày 01/7/2016? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

Căn cứ theo Khoản 4 Điều 3 Luật Thống kê 2003 thì trước ngày 01/7/2016, hệ thống chỉ tiêu thống kê được định nghĩa như sau:

Hệ thống chỉ tiêu thống kê là tập hợp những chỉ tiêu thống kê do cơ quan nhà nước có thẩm quyền ban hành.

Bên cạnh đó, tại Điều này còn có định nghĩa về một số quy định khác như sau:

- Hệ thống chỉ tiêu thống kê quốc gia là tập hợp những chỉ tiêu thống kê phản ánh tình hình kinh tế - xã hội chủ yếu của đất nước.

- Điều tra thống kê là hình thức thu thập thông tin thống kê theo phương án điều tra.

Trên đây là nội dung trả lời về định nghĩa hệ thống chỉ tiêu thống kê trước ngày 01/7/2016. Để biết thêm thông tin về vấn đề này, bạn có thể tham khảo thêm tại Luật Thống kê 2003.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào