16:37 | 03/10/2018
Loading...

Báo cáo thống kê được định nghĩa như thế nào trước ngày 01/7/2016?

Ban biên tập cho tôi hỏi: Báo cáo thống kê được định nghĩa như thế nào trước ngày 01/7/2016? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn! Hoàng Long - Phú Yên

Trước ngày 01/7/2016, báo cáo thống kê được định nghĩa tại Khoản 1 Điều 3 Luật Thống kê 2003 với nội dung như sau:

Báo cáo thống kê là mẫu biểu và hướng dẫn ghi chép mẫu biểu để thu thập dữ liệu, thông tin thống kê về đối tượng nghiên cứu cụ thể theo phương pháp khoa học, thống nhất được quy định trong chế độ báo cáo thống kê trong một thời kỳ nhất định.

Trên đây là nội dung trả lời về định nghĩa báo cáo thống kê trước ngày 01/7/2016. Để biết thêm thông tin về vấn đề này, bạn có thể tham khảo thêm tại Luật Thống kê 2003.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào