14:20 | 16/09/2016
Loading...

Gia hạn giấy phép xả nước thải

Trả lời bà Định Thị Duyên, địa chỉ: dinhduyen***@gmail.com Em thực hiện công tác tư vấn. Hiện tại có 1 đơn vị được cấp phép xả thải năm 2012, lúc đó đã lập đề án xả nước thải vào nguồn nước. Hiện nay giấy phép xả thải đã hết thời hạn. Bây giờ em làm giấy phép gia hạn cho đơn vị đó được hay không, hay phải làm lại Báo cáo xả nước thải vào nguồn nước theo thông tư 27/2014.

Đề nghị Đơn vị tư vấn nghiên cứu các quy định tại Khoản 1, Điều 77 Luật Tài nguyên nước số 17/2012/QH13 và Điểm a Khoản 1 Điều 22 Nghị định số 201/2013/NĐ-CP ngày 27/11/2013 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật Tài nguyên nước.
Trường hợp lập hồ sơ đề nghị cấp giấy phép thì phải lập Đề án xả nước thải vào nguồn nước (khi Đơn vị chưa có công trình hoặc đã có công trình nhưng chưa có hoạt động xả nước thải vào nguồn nước) hoặc lập Báo cáo xả nước thải vào nguồn nước (trường hợp đang có hoạt động xả nước thải).

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào