08:42 | 25/08/2018
Loading...

Lệ phí cấp giấy chứng nhận đăng ký phương tiện giao thông đường sắt

Cho tôi hỏi lệ phí cấp giấy chứng nhận đăng ký phương tiện giao thông đường sắt là bao nhiêu? Ban tư vấn hãy giải đáp gúp tôi trong thời gian sớm nhất. Cảm ơn!

Lệ phí cấp giấy chứng nhận đăng ký phương tiện giao thông đường sắt được quy định tại Điểm b Khoản 2 Điều 4 Thông tư 198/2016/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp, quản lý và sử dụng phí, lệ phí trong lĩnh vực đường thủy nội địa và đường sắt do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành, theo đó: 

Lệ phí cấp mới, cấp đổi giấy chứng nhận đăng ký phương tiện giao thông đường sắt: 120.000 đồng/lần cấp.

Trên đây là tư vấn về lệ phí cấp giấy chứng nhận đăng ký phương tiện giao thông đường sắt. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 198/2016/TT-BTC. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.  

Chúc sức khỏe và thành công! 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào