16:46 | 22/08/2018
Loading...

Lãi suất của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam trước ngày 01/10/1998 được quy định như thế nào?

Ban biên tập cho tôi hỏi: Lãi suất của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam trước ngày 01/10/1998 được quy định như thế nào? Có văn bản pháp luật nào nới về vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Lãi suất của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam trước ngày 01/10/1998 được quy định tại Điều 43 Pháp lệnh Ngân hàng Nhà nước Việt Nam năm 1990 do Hội đồng Nhà nước ban hành với nội dung như sau:

Ngân hàng Nhà nước công bố lãi suất tái chiết khấu, lãi suất tối thiểu về tiền gửi, tối đa về cho vay của các tổ chức tín dụng.

Trên đây là nội dung trả lời về lãi suất của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam trước ngày 01/10/1998. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Pháp lệnh Ngân hàng Nhà nước Việt Nam năm 1990 do Hội đồng Nhà nước ban hành.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào