16:32 | 13/08/2018
Loading...

Việc phân công hòa giải viên cơ sở trước ngày 01/01/2014 được quy định như thế nào?

Xin chào Ban biên tập! Ban biên hãy giúp tôi trả lời câu hỏi sau: Việc phân công hòa giải viên cơ sở trước ngày 01/01/2014 được quy định như thế nào? Xin cảm ơn! Hải Đăng - Bình Phước

Việc phân công hòa giải viên cơ sở trước ngày 01/01/2014 được quy định tại Điều 11 Pháp lệnh tổ chức và hoạt động hòa giải ở cơ sở năm 1998 với nội dung như sau:

Việc hoà giải có thể do một hoặc một số tổ viên Tổ hoà giải tiến hành. Trong trường hợp cần thiết, tổ viên Tổ hoà giải có thể mời người ngoài Tổ hoà giải cùng tham gia hoà giải.

Trên đây là nội dung trả lời về việc phân công hòa giải viên cơ sở trước ngày 01/01/2014. Bạn có thể tìm hiểu thêm về vấn đề này tại Pháp lệnh tổ chức và hoạt động hòa giải ở cơ sở năm 1998.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào