16:05 | 13/08/2018
Loading...

Tổ trưởng tổ hòa giải cơ sở được quy định như thế nào?

Ban biên tập hãy giúp tôi trả lời câu hỏi sau: Hiện nay, tổ trưởng tổ hòa giải cơ sở được quy định như thế nào? Mong sớm nhận được phản hồi. Văn Khánh - Tiền Giang

Hiện nay, tổ trưởng tổ hòa giải cơ sở được quy định tại Điều 14 Luật hòa giải ở cơ sở năm 2013 với nội dung như sau:

- Tổ trưởng tổ hòa giải do hòa giải viên bầu trong số các hòa giải viên để phụ trách tổ hòa giải.

- Việc bầu tổ trưởng tổ hòa giải được thực hiện dưới sự chủ trì của Trưởng ban công tác Mặt trận bằng hình thức biểu quyết công khai hoặc bỏ phiếu kín. Kết quả bầu tổ trưởng tổ hòa giải được lập thành văn bản và gửi chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp xã để ra quyết định công nhận.

Trên đây là nội dung trả lời về quy định tổ trưởng tổ hòa giải cơ sở. Bạn có thể tìm hiểu thêm về vấn đề này tại Luật hòa giải ở cơ sở năm 2013.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào