16:06 | 13/08/2018
Loading...

Vai trò của tổ trưởng tổ hòa giải cơ sở trước ngày 01/01/2014 được quy định như thế nào?

Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Đức Huy. Ban biên tập cho tôi hỏi: Vai trò của tổ trưởng tổ hòa giải cơ sở trước ngày 01/01/2014 được quy định như thế nào? Có văn bản nào nói về vấn đề này hay không? Xin cảm ơn!

Vai trò của tổ trưởng tổ hòa giải cơ sở trước ngày 01/01/2014 được quy định tại Khoản 1 Điều 8 Pháp lệnh tổ chức và hoạt động hòa giải ở cơ sở năm 1998 với nội dung như sau:

Tổ trưởng Tổ hoà giải là người phụ trách Tổ hoà giải, đồng thời tham gia hoạt động hoà giải với tư cách tổ viên.

Trên đây là nội dung trả lời về vai trò của tổ trưởng tổ hòa giải cơ sở trước ngày 01/01/2014. Bạn có thể tìm hiểu thêm về vấn đề này tại Pháp lệnh tổ chức và hoạt động hòa giải ở cơ sở năm 1998.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào