07:59 | 06/08/2018
Loading...

Quyền của người trưng cầu giám định tư pháp trước ngày 01/01/2013 được quy định như thế nào?

Xin chào Quý Anh/chị Ban biên tập Thư Ký Luật! Em tên là Tuấn Mạnh, hiện em đang sinh sống và làm việc tại Bình Thuận. Em đang có một số câu hỏi muốn nhờ Quý Anh/chị giải đáp giúp em. Cụ thể, câu hỏi của em như sau: Trước ngày 01/01/2013, quyền của người trưng cầu giám định tư pháp được quy định ra sao? Có văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này hay không? Mong sớm được sự phản hồi từ Quý Anh/chị. Em xin chân thành cảm ơn!

Đối với câu hỏi quyền của người trưng cầu giám định tư pháp trước ngày 01/01/2013 thì Ban biên tập dựa vào Điều 25 Pháp lệnh Giám định tư pháp năm 2004 để trả lời cho bạn như sau:

- Trưng cầu tổ chức hoặc cá nhân thực hiện giám định.

- Yêu cầu tổ chức, cá nhân nhận trưng cầu giám định trả kết luận giám định đúng nội dung yêu cầu và thời hạn.

- Yêu cầu người giám định tư pháp giải thích kết luận giám định.

- Các quyền khác theo quy định của pháp luật tố tụng.

Trên đây là toàn bộ câu trả lời về quyền của người trưng cầu giám định tư pháp trước ngày 01/01/2013. Để có thêm thông tin về vấn đề này thì bạn có thể tham khảo thêm tại Pháp lệnh Giám định tư pháp năm 2004.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào