13:59 | 21/06/2018
Loading...

Chế độ gặp thân nhân, nhận quà của phạm nhân trước ngày 01/01/2008 được quy định như thế nào?

Chế độ gặp thân nhân, nhận quà của phạm nhân trước ngày 01/01/2008 được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Hoàng Bằng. Hiện tôi đang tìm hiểu về các quy định liên quan đến việc thi hành án hình sự qua các thời kỳ và có thắc mắc, muốn nhờ Ban biên tập giải đáp. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Trước ngày 01/01/2008, chế độ gặp thân nhân, nhận quà của phạm nhân được quy định ra sao? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Mong nhận được sử phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

Trước ngày 01/01/2008, chế độ gặp thân nhân, nhận quà của phạm nhân được quy định tại Điều 25 Pháp lệnh Thi hành án phạt tù năm 1993 với nội dung như sau:

Trong thời gian chấp hành hình phạt tù, người bị kết án tù được gửi và nhận thư, bưu kiện, bưu phẩm, gặp nhân thân và nhận quà theo quy chế trại giam.

Trên đây là nội dung trả lời về chế độ gặp thân nhân, nhận quà của phạm nhân. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Pháp lệnh Thi hành án phạt tù năm 1993.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào