14:16 | 19/06/2018
Loading...

Số lượng thân nhân thăm gặp người bị tạm giam, tạm giữ trong mỗi lần

Số lượng thân nhân thăm gặp người bị tạm giam, tạm giữ trong mỗi lần là bao nhiêu? Xin chào Ban biên tập, tôi là Hạ Thảo hiện đang sống và làm việc tại Kiên Giang. Tôi hiện đang tìm hiểu về việc tổ chức cho người bị tạm giữ, người bị tạm giam gặp thân nhân; nhận quà; gửi, nhận thư, sách, báo, tài liệu. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi số lượng thân nhân thăm gặp người bị tạm giam, tạm giữ trong mỗi lần là bao nhiêu? Vấn đề này được quy định tại cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập! 

Số lượng thân nhân thăm gặp người bị tạm giam, tạm giữ trong mỗi lần được quy định tại Khoản 6 Điều 4 Thông tư 34/2017/TT-BCA quy định về việc tổ chức cho người bị tạm giữ, người bị tạm giam gặp thân nhân; nhận quà; gửi, nhận thư, sách, báo, tài liệu do Bộ trưởng Bộ Công an ban hành, theo đó: 

Thủ trưởng cơ sở giam giữ quyết định bằng văn bản việc cho gặp thân nhân, nêu rõ thời điểm được gặp thân nhân, cán bộ quản lý trong thời gian thăm gặp và gửi quyết định cho cơ quan đang thụ lý vụ án biết. Người bị tạm giữ, người bị tạm giam được gặp không quá 03 thân nhân trong mỗi lần gặp; các trường hợp khác do thủ trưởng cơ sở giam giữ quyết định.

Như vậy, người bị tạm giam, tạm giữ trong mỗi lần thăm gặp chỉ được gặp tối đa 03 thân nhân; các trường hợp khác do thủ trưởng cơ sở giam giữ quyết định.

Trên đây là tư vấn về số lượng thân nhân thăm gặp người bị tạm giam, tạm giữ trong mỗi lần. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 34/2017/TT-BCA. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.  

Chúc sức khỏe và thành công! 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào