15:46 | 16/06/2018
Loading...

Gia công hàng hóa là quân phục có yếu tố nước ngoài có được tiêu thụ tại Việt Nam không?

Gia công hàng hóa là quân phục có yếu tố nước ngoài có được tiêu thụ tại Việt Nam không? Xin chào Ban biên tập, tôi tên là Bích Thùy. Tôi có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cụ thể, Ban biên tập cho tôi hỏi: Gia công hàng hóa là quân phục có yếu tố nước ngoài có được tiêu thụ tại Việt Nam không? Văn bản pháp luật nào quy định về vấn đề này? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cảm ơn!

Căn cứ theo Khoản 2 Điều 47 Nghị định 69/2018/NĐ-CP hướng dẫn Luật Quản lý ngoại thương do Thủ tướng Chính phủ ban hành thì vấn đề này được quy định như sau:

Quân phục có yếu tố nước ngoài được sản xuất, gia công xuất khẩu cho lực lượng vũ trang nước ngoài thì không được tiêu thụ tại Việt Nam.

Từ quy định này, ta thấy hàng hóa là quân phục có yếu tố nước ngoài khi được gia công tại Việt Nam để xuất khẩu sẽ không được phép tiêu thụ tại Việt Nam.

Trên đây là nội dung trả lời về việc gia công hàng hóa là quân phục có yếu tố nước ngoài có được tiêu thụ tại Việt Nam không. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 69/2018/NĐ-CP.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào