Nội dung nào cần niêm yết công khai khi làm thủ tục xuất nhập cảnh ở cơ quan Công an?

Nội dung nào cần niêm yết công khai khi làm thủ tục xuất nhập cảnh ở cơ quan Công an? Xin chào quý ban biên tập, tôi tên Lâm Thanh Thanh là học viên trường Trung cấp Cảnh sát nhân dân 3. Trong quá trình tìm hiểu về công tác quản lý xuất, nhập cảnh của Công an nhân dân, tôi có vấn đề thắc mắc nhờ Ban biên tập hỗ trợ, cụ thể: Nội dung nào cần niêm yết công khai khi làm thủ tục xuất nhập cảnh ở cơ quan Công an? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong sớm nhận được câu trả lời từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn! (0123**)

Nơi tiếp người đến làm thủ tục xuất, nhập cảnh và nội dung niêm yết công khai được quy định tại Điều 6 Thông tư 44/2009/TT-BCA quy định về thực hiện dân chủ trong công tác quản lý xuất, nhập cảnh của Công an nhân dân do Bộ Công an ban hành, cụ thể như sau:

1. Nơi tiếp người đến làm thủ tục xuất cảnh, nhập cảnh, người đến góp ý, khiếu nại, tố cáo phải có biển hiệu đề tên cơ quan; phải đảm bảo diện tích và có trang bị cần thiết.

2. Tại nơi tiếp người đến làm thủ tục xuất cảnh, nhập cảnh phải niêm yết công khai (bằng tiếng Việt và tiếng Anh) các nội dung sau:

a) Nội quy cơ quan; lich tiếp người đến làm thủ tục, sơ đồ chỉ dẫn nơi làm thủ tục;

b) Tên và số điện thoại (nếu có) của từng bộ phận;

c) Địa chỉ trang Website của Cục quản lý xuất, nhập cảnh thuộc Bộ Công an;

d) Các quy định cần thiết về xuất, nhập cảnh các loại biểu mẫu;

e) Thủ tục, thời hạn giải quyết đối với từng loại việc;

f) Biểu giá lệ phí theo quy định.

Trên đây là nội dung tư vấn về Các nội dung cần niêm yết công khai ở nơi làm thủ tục xuất nhập cảnh của Công an. Để hiểu rõ và chi tiết hơn vấn đề vui lòng xem thêm tại Thông tư 44/2009/TT-BCA. Mong là những thông tin chia sẻ trên đây sẽ giúp ích cho bạn.

Trân trọng!

Thủ tục xuất nhập cảnh
Hỏi đáp mới nhất về Thủ tục xuất nhập cảnh
Hỏi đáp pháp luật
Nội dung nào cần niêm yết công khai khi làm thủ tục xuất nhập cảnh ở cơ quan Công an?
Hỏi đáp pháp luật
Người tham gia hoạt động chữ thập đỏ có được ưu tiên thực hiện thủ tục xuất nhập cảnh khi khẩn cấp không?
Hỏi đáp pháp luật
Cơ quan Công an tiếp nhận, giải quyết đơn thư, thư góp ý, khiếu nại, tố cáo về thủ tục xuất nhập cảnh như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Quy định về quyền và trách nhiệm của cơ quan, tổ chức, cá nhân có yêu cầu giải quyết các thủ tục xuất nhập cảnh
Hỏi đáp pháp luật
Quy định về trách nhiệm của cơ quan, tổ chức, cá nhân có yêu cầu giải quyết các thủ tục xuất nhập cảnh
Hỏi đáp pháp luật
Quy định về quyền của cơ quan, tổ chức, cá nhân có yêu cầu giải quyết các thủ tục xuất nhập cảnh
Hỏi đáp pháp luật
Thông báo có quốc tịch nước ngoài và việc sử dụng 02 Hộ chiếu khi làm thủ tục xuất nhập cảnh tại Việt Nam như thế nào?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Thủ tục xuất nhập cảnh
Thư Viện Pháp Luật
321 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Thủ tục xuất nhập cảnh
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào