14:19 | 14/05/2018
Loading...

Hoạt động phân phối vé số được quy định ra sao?

Hoạt động phân phối vé số được quy định ra sao? Xin chào Ban biên tập, tôi là Nam Anh. Hiện tôi đang tìm hiểu quy định của pháp luật về hoạt động kinh doanh xổ số. Nhưng có thắc mắc tôi muốn nhờ Ban biên tập giải đáp và cung cấp thông tin giúp, cụ thể là hoạt động phân phối vé số được quy định ra sao? Tôi có thể tìm hiểu vấn đề này tại văn bản pháp luật nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn!

Hoạt động phân phối vé số được quy định tại Điều 11 Nghị định 30/2007/NĐ-CP về việc kinh doanh xổ số và được bổ sung bởi Khoản 5 Điều 1 Nghị định 78/2012/NĐ-CP, cụ thể như sau:

- Doanh nghiệp kinh doanh xổ số phải đảm bảo cung ứng đủ số lượng vé theo từng loại ký hiệu đã thông báo phát hành để khách hàng lựa chọn kết quả tham gia dự thưởng.

- Vé số được doanh nghiệp kinh doanh xổ số phân phối tới khách hàng theo các phương thức:

+ Bán trực tiếp cho khách hàng;

+ Thông qua hệ thống đại lý xổ số;

+ Thông qua các thiết bị điện tử, phương tiện viễn thông, Internet.

- Số lượng vé của từng đợt phát hành do doanh nghiệp kinh doanh xổ số quyết định cụ thể nhưng không được vuợt quá hạn mức số lượng, giá trị vé phát hành hoặc phải đảm bảo tỷ lệ tiêu thụ vé bình quân tối thiểu trong từng thời kỳ do Bộ Tài chính quy định.

Trên đây là nội dung câu trả lời về hoạt động phân phối vé số. Để hiểu rõ và chi tiết và rõ hơn về vấn đề này bạn có thể tìm đọc và tham khảo thêm tại Nghị định 30/2007/NĐ-CP.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào