08:26 | 09/05/2018
Loading...

Công chứng viên sau khi được bổ nhiệm công chứng viên có thể làm việc ở những vị trị nào?

Công chứng viên sau khi được bổ nhiệm công chứng viên có thể làm việc ở những vị trị nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Thành Lợi. Đang tìm hiểu quy định của pháp luật về hoạt động công chứng, chứng thực. Nhưng có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp và cung cấp thông tin giúp, cụ thể là công chứng viên sau khi được bổ nhiệm công chứng viên có thể làm việc ở những vị trị nào? Tôi có thể tìm hiểu vấn đề này tại văn bản pháp luật nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn!

Công chứng viên sau khi được bổ nhiệm công chứng viên có thể làm việc ở những vị trị quy định tại Khoản 1 Điều 34 Luật Công chứng 2014, cụ thể như sau:

- Công chứng viên của các Phòng công chứng;

- Công chứng viên hợp danh của Văn phòng công chứng;

- Công chứng viên làm việc theo chế độ hợp đồng lao động tại Văn phòng công chứng.

Trên đây là nội dung câu trả lời về những vị trí mà công chứng viên sau khi được bổ nhiệm công chứng viên có thể làm việc. Để hiểu rõ và chi tiết và rõ hơn về vấn đề này bạn có thể tìm đọc và tham khảo thêm tại  Luật Công chứng 2014.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Bổ nhiệm công chứng viên

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào