08:20 | 10/02/2017
Loading...

Hạn mức giao đất; hạn mức công nhận quyền sử dụng đất; kích thước, diện tích đất tối thiểu được phép tách thửa cho hộ gia đình, cá nhân trên địa bàn thành phố Hà Nội.

Tôi muốn mua một phần khoảng 45m2 ( kích thước 3,4m x13,4m; bề rộng mặt đường trước lô đất là 3,5m) của mảnh đất 120m2 dạng đất tái định cư Cầu Thanh Trì tại phường Lĩnh Nam. Hiện tại chủ sở hữu mảnh đất đang làm sổ đỏ.Mảnh đất được cơ quan có thẩm quyền giao tháng 1 năm 2005. Vậy xin hỏi khi chủ sở hữu mảnh đất đó được cấp giấy chứng nhận quyền sở hữu đất ( sổ đỏ) thì tôi mua 1 phần diện tích trên ( 45m2) có được tách sổ hay không?

Phòng Đăng ký Thống kê đất đai - Sở Tài nguyên và Môi trường Hà Nội trả lời:

Nội dung câu hỏi không nêu rõ nguồn gốc của nhà tái định cư (nhà được tạo lập bằng hình thức nào) và không có các giấy tờ liên quan đến nội dung ông hỏi kèm theo nên Sở Tài nguyên và Môi trường không có đủ cơ sở trả lời ông cụ thể.

Tuy nhiên, để trả lời cho câu hỏi của Ông, Ông có thể tham khảo Điều 5, Quyết định số 22/2014/QĐ-UBND ngày 20/6/2014 của UBND thành phố Hà Nội ban hành quy định các nội dung thuộc thẩm quyền của UBND Thành phố được Luật đất đai 2013 và các Nghị định của Chính phủ giao về hạn mức giao đất; hạn mức công nhận quyền sử dụng đất; kích thước, diện tích đất tối thiểu được phép tách thửa cho hộ gia đình, cá nhân trên địa bàn thành phố Hà Nội.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Hạn mức giao đất

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào