16:47 | 09/05/2018
Loading...

Nội dung báo cáo đột xuất giá thị trường trong nước được quy định ra sao?

Nội dung báo cáo đột xuất giá thị trường trong nước được quy định ra sao? Xin chào Ban biên tập, tôi là Quang Anh.  Đang tìm hiểu quy định của pháp luật về chế độ báo cáo giá thị trường hàng hóa, dịch vụ trong nước. Nhưng có thắc mắc tôi muốn nhờ Ban biên tập giải đáp và cung cấp thông tin giúp, cụ thể là nội dung báo cáo đột xuất giá thị trường trong nước được quy định ra sao? Tôi có thể tìm hiểu vấn đề này tại văn bản pháp luật nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn! 

Nội dung báo cáo đột xuất giá thị trường trong nước được quy định tại Điểm c Khoản 1 Điều 7 Thông tư 55/2011/TT-BTC về hướng dẫn chế độ báo cáo giá thị trường hàng hóa, dịch vụ trong nước, giá hàng hóa nhập khẩu do Bộ Tài chính ban hành, cụ thể như sau:

Nhận xét về diễn biến giá thị trường của hàng hóa, dịch vụ có biến động giá;

- Nguyên nhân và kiến nghị các giải pháp bình ổn thị trường, giá cả;

- Báo cáo phải có biểu thống kê về mức giá của loại hàng hóa, dịch vụ trước và sau ngày có biến động giá.

Trên đây là nội dung câu trả lời về những nội dung báo cáo đột xuất giá thị trường trong nước. Để hiểu rõ và chi tiết hơn về vấn đề này bạn có thể tìm đọc và tham khảo vấn đề này bạn có thể tìm đọc và tham khảo thêm tại Thông tư 55/2011/TT-BTC.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào