13:59 | 26/04/2018
Loading...

Thời hạn phù hiệu xe buýt là bao lâu?

Thời hạn phù hiệu xe buýt là bao lâu? Xin chào Ban biên tập, tôi là Minh Thái hiện đang sống và làm việc tại Bến Tre. Tôi hiện đang tìm hiểu về việc kinh doanh vận tải bằng xe ô tô. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi Thời hạn phù hiệu xe buýt là bao lâu? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập.  

Thời hạn phù hiệu xe buýt được quy định tại Khoản 10 Điều 1 Thông tư 60/2015/TT-BGTVT sửa đổi Thông tư 63/2014/TT-BGTVT quy định về tổ chức, quản lý hoạt động kinh doanh vận tải bằng xe ô tô và dịch vụ hỗ trợ vận tải đường bộ, theo đó:

Phù hiệu “XE CHẠY TUYẾN CỐ ĐỊNH”, “XE BUÝT”, “XE TAXI”, XE HỢP ĐỒNG”, “XE CÔNG-TEN-NƠ”, “XE TẢI”, “XE ĐẦU KÉO”, “XE TRUNG CHUYỂN” có giá trị theo thời hạn có hiệu lực của Giấy phép kinh doanh vận tải và không quá niên hạn sử dụng của phương tiện.

Như vậy, thời hạn phù hiệu xe buýt có giá trị theo thời hạn có hiệu lực của Giấy phép kinh doanh vận tải và không quá niên hạn sử dụng của phương tiện.

Trên đây là tư vấn về thời hạn phù hiệu xe buýt. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo Thông tư 60/2015/TT-BGTVT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn. 

Chào thân ái và chúc sức khỏe!  

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Thời hạn phù hiệu xe

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Thời hạn phù hiệu xe
Thời hạn phù hiệu xe
Hỏi đáp mới nhất về Thời hạn phù hiệu xe
Hỏi đáp pháp luật
Thời hạn phù hiệu xe nội bộ là bao lâu?
Hỏi đáp pháp luật
Thời hạn phù hiệu xe chạy tuyến cố định cấp cho các xe tăng cường là bao lâu?
Hỏi đáp pháp luật
Thời hạn phù hiệu xe đầu kéo là bao lâu?
Hỏi đáp pháp luật
Thời hạn phù hiệu xe buýt là bao lâu?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Thời hạn phù hiệu xe có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào