08:02 | 19/04/2018
Loading...

Mức phạt tiền đối với hành vi không trả lời khiếu nại của khách hàng vay trong thời hạn 10 ngày làm việc

Mức phạt tiền đối với hành vi không trả lời khiếu nại của khách hàng vay trong thời hạn 10 ngày làm việc là bao nhiêu? Xin chào Ban biên tập, tôi là Minh Thư hiện đang sống và làm việc tại Tiền Giang. Tôi hiện đang tìm hiểu về việc xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực tiền tệ, ngân hàng. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi mức phạt tiền đối với hành vi không trả lời khiếu nại của khách hàng vay trong thời hạn 10 ngày làm việc là bao nhiêu? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn và chúc sức khỏe Ban biên tập.  

Mức phạt tiền đối với hành vi không trả lời khiếu nại của khách hàng vay trong thời hạn 10 ngày làm việc được quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 23 Nghị định 96/2014/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực tiền tệ và ngân hàng, theo đó: 

Mức phạt tiền đối với hành vi không trả lời khiếu nại của khách hàng vay trong thời hạn 10 ngày làm việc từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng.

Ngoài ra, mức phạt này còn áp dụng đối với hành vi không thực hiện ngay yêu cầu đính chính của khách hàng vay nếu sai sót phát sinh do quá trình xử lý thông tin của tổ chức hoạt động thông tin tín dụng.

Trên đây là tư vấn về mức phạt tiền đối với hành vi không trả lời khiếu nại của khách hàng vay trong thời hạn 10 ngày làm việc. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo Nghị định 96/2014/NĐ-CP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn. 

Chào thân ái và chúc sức khỏe!  

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào