16:23 | 17/01/2018
Loading...

Hướng dẫn thủ tục xuất khẩu cà phê hòa tan 3 in 1

Hiện tại công ty cần xuất khẩu cà phê hòa tan 3 in 1 sang Trung Quốc. Quý Hải quan vui lòng cho tôi hỏi thủ tục xuất khẩu mặt hàng này cần những giấy phép gì và thủ tục xin C/O như thế nào?

1. Về chính sách mặt hàng

Mặt hàng cà phê hoà tan không thuộc danh mục các mặt hàng nhập cấm xuất khẩu hoặc hạn chế xuất khẩu nên công ty có thể làm thủ tục xuất khẩu như hàng hoá thương mại thông thường.

Thủ tục hải quan xuất nhập khẩu thực hiện theo quy định hiện hành tại Điều 16 và Điều 18 Thông tư 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính.

Tuy nhiên, công ty liên hệ với khách hàng tại Trung Quốc để biết được thông tin yêu cầu đối với mặt hàng này để bổ sung các chứng từ phù hợp trước khi xuất khẩu.

2. Về thủ tục cấp C/O

Về thủ tục cấp C/O mẫu E, công ty thực hiện theo quy định tại phục lục 2 ban hành kèm theo Thông tư số 36/2010/TT-BCT ngày 15/11/2010 của Bộ Công thương.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Căn cứ pháp lý
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào