07:54 | 07/12/2017
Loading...

Chi phí đóng góp hoạt động của Hội đồng xổ số kiến thiết khu vực của doanh nghiệp kinh doanh xổ số

Chi phí đóng góp hoạt động của Hội đồng xổ số kiến thiết khu vực của doanh nghiệp kinh doanh xổ số được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Nguyễn Văn Tài, tôi đang tìm hiểu các quy định của pháp luật liên quan đến cơ chế quản lý tài chính và đánh giá hiệu quả hoạt động đối với doanh nghiệp kinh doanh xổ số. Tôi có thắc mắc cần Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cho tôi hỏi, chi phí đóng góp hoạt động của Hội đồng xổ số kiến thiết khu vực của doanh nghiệp kinh doanh xổ số được quy định cụ thể ra sao? Tôi có thể tìm hiểu thông tin tại văn bản pháp luật nào? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Xin cảm ơn! Nguyễn Văn Tài (nguyentai*****@gmail.com)

Theo quy định tại Khoản 9 Điều 5 Nghị định 122/2017/NĐ-CP quy định đặc thù về cơ chế quản lý tài chính và đánh giá hiệu quả hoạt động đối với doanh nghiệp kinh doanh xổ số; Sở Giao dịch Chứng khoán và Trung tâm Lưu ký Chứng khoán Việt Nam có hiệu lực từ ngày 01/01/2018 thì chi phí đóng góp hoạt động của Hội đồng xổ số kiến thiết khu vực của doanh nghiệp kinh doanh xổ số được quy định cụ thể như sau:

- Bộ Tài chính quy định cụ thể mức chi phí đóng góp hoạt động của Hội đồng xổ số kiến thiết khu vực quy định tại khoản này trong từng thời kỳ.

- Các khoản chi phải có chứng từ hợp lý, hợp lệ. Trường hợp do Hội đồng Xổ số kiến thiết khu vực quản lý chi tiêu, Hội đồng phải thống nhất thông qua định mức chi. Chủ tịch Hội đồng xổ số kiến thiết khu vực chịu trách nhiệm về tính hợp pháp, hợp lệ của các khoản chi. Hết năm tài chính phải quyết toán để công khai trong Hội đồng xổ số kiến thiết khu vực. Sau khi quyết toán, nếu thừa thì được chuyển sang năm sau để tiếp tục sử dụng theo đúng các mục đích đã quy định.

Trân đây là nội dung tư vấn về chi phí đóng góp hoạt động của Hội đồng xổ số kiến thiết khu vực của doanh nghiệp kinh doanh xổ số. Để biết thêm thông tin chi tiết, bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 122/2017/NĐ-CP.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào