16:30 | 07/12/2017
Loading...

Chi phí ủy quyền trả thưởng cho khách hàng trúng thưởng của doanh nghiệp kinh doanh xổ số

Chi phí ủy quyền trả thưởng cho khách hàng trúng thưởng của doanh nghiệp kinh doanh xổ số được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Đình Chánh, tôi đang tìm hiểu các quy định của pháp luật liên quan đến cơ chế quản lý tài chính và đánh giá hiệu quả hoạt động đối với doanh nghiệp kinh doanh xổ số. Tôi có thắc mắc cần Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Cho tôi hỏi, chi phí ủy quyền trả thưởng cho khách hàng trúng thưởng của doanh nghiệp kinh doanh xổ số được quy định cụ thể ra sao? Tôi có thể tìm hiểu thông tin tại văn bản pháp luật nào? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Xin cảm ơn! Đình Chánh (dinhchanh*****@gmail.com)

Theo quy định tại Khoản 3 Điều 5 Nghị định 122/2017/NĐ-CP quy định đặc thù về cơ chế quản lý tài chính và đánh giá hiệu quả hoạt động đối với doanh nghiệp kinh doanh xổ số; Sở Giao dịch Chứng khoán và Trung tâm Lưu ký Chứng khoán Việt Nam có hiệu lực từ ngày 01/01/2018 thì chi phí ủy quyền trả thưởng cho khách hàng trúng thưởng của doanh nghiệp kinh doanh xổ số được quy định cụ thể như sau:

- Bộ Tài chính quy định cụ thể mức chi phí ủy quyền trả thưởng cho đại lý xổ số quy định tại khoản này trong từng thời kỳ.

- Căn cứ chi là hợp đồng đại lý đã ký giữa doanh nghiệp kinh doanh xổ số và đại lý xổ số, trong đó phải có điều khoản quy định về việc ủy quyền trả thưởng và các chứng từ khác chứng minh đại lý xổ số đã thanh toán giải thưởng cho khách hàng.

- Đại lý xổ số được ủy quyền trả thưởng không được thu bất cứ khoản phí nào của khách hàng trúng thưởng.

Trân đây là nội dung tư vấn về chi phí ủy quyền trả thưởng cho khách hàng trúng thưởng của doanh nghiệp kinh doanh xổ số. Để biết thêm thông tin chi tiết, bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 122/2017/NĐ-CP.

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Kinh doanh xổ số

Thư Viện Pháp Luật

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào