14:11 | 16/10/2017
Loading...

Tỷ lệ nợ quá hạn đối với các khoản nợ nước ngoài tự vay tự trả

Tỷ lệ nợ quá hạn đối với các khoản nợ nước ngoài tự vay tự trả được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Lâm Tùng hiện đang sống và làm việc tại Đồng Tháp. Tôi hiện đang làm nhân viên ngân hàng. Tôi đang tìm hiểu về chỉ tiêu giám sát nợ quá hạn. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi tỷ lệ nợ quá hạn đối với các khoản nợ nước ngoài tự vay tự trả được quy định như thế nào? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

Tỷ lệ nợ quá hạn đối với các khoản nợ nước ngoài tự vay tự trả được quy định tại Khoản 3 Điều 6 Thông tư 56/2011/TT-BTC về hướng dẫn phương pháp tính toán chỉ tiêu giám sát và tổ chức hoạt động giám sát nợ công và nợ nước ngoài của quốc gia do Bộ Tài chính ban hành, theo đó: 

a) Chỉ số này phản ánh quy mô của các khoản nợ quá hạn trong tổng số dư nợ của các khoản vay nước ngoài tự vay tự trả (gồm cả khoản vay ngắn, trung và dài hạn) tại thời điểm 31/12 hàng năm.

b) Chỉ số này được tính như sau:

Tỷ lệ nợ quá hạn đối với các khoản nợ nước ngoài tự vay tự trả

=

Tổng dư nợ các khoản nợ quá hạn đối với các khoản nợ nuớc ngoài tự vay tự trả tại thời điểm 31/12

Tổng dư nợ của các khoản vay nước ngoài tự vay tự trả tại thời điểm 31/12

Trên đây là tư vấn về tỷ lệ nợ quá hạn đối với các khoản nợ nước ngoài tự vay tự trả. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 56/2011/TT-BTC. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn. 

Chào thân ái và chúc sức khỏe! 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào