09:12 | 21/07/2017
Loading...

Số lượng nhân viên thư viện tại cơ sở giáo dục cấp trung học phổ thông

Số lượng nhân viên thư viện tại cơ sở giáo dục cấp trung học phổ thông là bao nhiêu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Thanh Vân hiện đang sống và làm việc tại Đồng Tháp. Tôi có nghe về danh mục khung vị trí việc làm và định mức số lượng người làm việc trong cơ sở giáo dục phổ thông công lập sắp được áp dụng. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi số lượng nhân viên thư viện tại cơ sở giáo dục cấp trung học phổ thông theo danh mục khung vị trí việc làm và định mức số lượng người làm việc trong cơ sở giáo dục phổ thông công lập là bao nhiêu? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

Số lượng nhân viên thư viện tại cơ sở giáo dục cấp trung học phổ thông được quy định tại Khoản 4 Điều 8 Thông tư 16/2017/TT-BGDĐT hướng dẫn danh mục khung vị trí việc làm và định mức số lượng người làm việc trong cơ sở giáo dục phổ thông công lập do Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành có hiệu lực ngày 28/08/2017, theo đó: 

a) Trường trung học phổ thông có từ 28 lớp trở lên đối với trung du, đồng bằng, thành phố, 19 lớp trở lên đối với miền núi, vùng sâu, hải đảo được bố trí tối đa 03 người;

b) Trường trung học phổ thông có từ 27 lớp trở xuống đối với trung du, đồng bằng, thành phố, 18 lớp trở xuống đối với miền núi, vùng sâu, hải đảo được bố trí tối đa 02 người;

c) Trường phổ thông dân tộc nội trú tỉnh được bố trí tối đa 04 người; trường trung học phổ thông chuyên được bố trí tối đa 07 người.

Như vậy theo quy định trên đây tuỳ theo số lượng lớp học và vị trí trường học mà số lượng nhân viên thư viện tại cơ sở giáo dục cấp trung học phổ thông được bố trí tối đa 02 người hay 03 người. Riêng trường phổ thông dân tộc nội trú tỉnh được bố trí tối đa 04 nhân viên thư viện, trường trung học phổ thông chuyên được bố trí tối đa 07 nhân viên thư viện.

Trên đây là tư vấn về số lượng nhân viên thư viện tại cơ sở giáo dục cấp trung học phổ thông. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 16/2017/TT-BGDĐT. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn. 

Chào thân ái và chúc sức khỏe! 

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Trung học phổ thông

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Trung học phổ thông
Trung học phổ thông
Hỏi đáp mới nhất về Trung học phổ thông
Hỏi đáp Pháp luật
Quy định về tuyển sinh học sinh trường chuyên năm 2023? Tổ chức thi tuyển và công bố kết quả thi tuyển học sinh trường chuyên được quy định như thế nào?
Hỏi đáp Pháp luật
Không tổ chức lớp không chuyên trong trường chuyên trung học phổ thông từ năm học 2024-2025?
Hỏi đáp Pháp luật
Trường trung học phổ thông chuyên tuyển sinh như thế nào? Đậu trường chuyên có xin chuyển trường không?
Hỏi đáp pháp luật
Có ưu tiên tuyển thẳng vào trường trung học phổ thông đối với người khuyết tật không?
Hỏi đáp pháp luật
Mở trung tâm dạy thêm bậc trung học phổ thông
Hỏi đáp pháp luật
Con đẻ của người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học có được miễn thi tốt nghiệp trung học phổ thông?
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện được hưởng chính sách hỗ trợ của trung học phổ thông là người dân tộc thiểu số vùng đặc biệt khó khăn
Hỏi đáp pháp luật
Chức danh nghề nghiệp giáo viên trung học phổ thông
Hỏi đáp pháp luật
Chương trình đào tạo giáo viên trung học phổ thông trình độ đại học là gì?
Hỏi đáp pháp luật
Chất lượng của chương trình đào tạo giáo viên trung học phổ thông trình độ đại học là gì?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Trung học phổ thông có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào