13:46 | 16/06/2017
Loading...

Phân phối vé xổ số được quy định như thế nào?

Phân phối vé xổ số được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Thảo Ngọc. Tôi đang kinh doanh xổ số tại TPHCM. Có một số quy định của pháp luật về phân phối vé xổ số tôi còn chưa nắm rõ, tôi có thể phân phối vé xổ số thông qua các kênh điện thoại được không, nếu không thì văn bản nào quy định vấn đề này? Tôi mong sớm nhận được tư vấn từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! (thaongoc1***@gmail.com) 

Phân phối vé xổ số được quy định tại Điều 12 Thông tư 75/2013/TT-BTC hướng dẫn chi tiết về hoạt động kinh doanh xổ số do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành như sau:

1. Tổ chức phát hành vé xổ số thực hiện phân phối các sản phẩm xổ số theo quy định tại Điều 6 Thông tư này tới khách hàng theo các phương thức sau:

a) Bán trực tiếp cho khách hàng;

b) Thông qua hệ thống đại lý xổ số theo quy định tại Thông tư này.

2. Ngoài các phương thức phân phối vé xổ số quy định tại khoản 1 Điều này, các sản phẩm xổ số quy định tại Điều 6 Thông tư này không được phân phối qua các kênh: điện thoại (cố định, di động), các thiết bị điện tử, internet và phương tiện viễn thông khác.

Theo đó, những loại hình xổ số sau đây không được phân phối qua các kênh điện thoại (cố định, di động), các thiết bị điện tử, internet và phương tiện viễn thông khác, bao gồm:

- Xổ số truyền thống 5 chữ số;

- Xổ số truyền thống 6 chữ số.

- Xổ số lô tô tự chọn 2 chữ số;

- Xổ số lô tô tự chọn 3 chữ số;

- Xổ số lô tô tự chọn 4 chữ số;

- Xổ số lô tô tự chọn 2 cặp số;

- Xổ số lô tô tự chọn 3 cặp số;

- Xổ số lô tô tự chọn 4 cặp số.

- Xổ số bóc biết kết quả ngay;

- Xổ số cào biết kết quả ngay.

Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về phân phối vé xổ số. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 75/2013/TT-BTC.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào