14:07 | 08/06/2017
Loading...

Mức phạt đối với hành vi giả mạo giấy tờ trong hồ sơ đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp

Mức phạt đối với hành vi giả mạo giấy tờ trong hồ sơ đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp là bao nhiêu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Nguyễn Trần Minh, sống tại Tp.HCM, hiện đang làm việc trong lĩnh vực giáo dục. Tôi đang tìm hiểu về mức phạt đối với hành vi giả mạo giấy tờ trong hồ sơ đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp. Cho tôi hỏi mức phạt đối với hành vi giả mạo giấy tờ trong hồ sơ đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp  quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0905***)   

Mức phạt đối với hành vi giả mạo giấy tờ trong hồ sơ đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp được quy định tại Khoản 4 Điều 6 Nghị định 79/2015/NĐ-CP xử phạt vi phạm hành chính lĩnh vực dạy nghề như sau: 

Phạt tiền đối với hành vi giả mạo giấy tờ, tài liệu trong hồ sơ đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp như sau:

a) Từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với trung tâm giáo dục nghề nghiệp;

b) Từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với trường trung cấp;

c) Từ 20.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với trường cao đẳng.

Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về mức phạt đối với hành vi giả mạo giấy tờ trong hồ sơ đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 79/2015/NĐ-CP.

Trân trọng! 

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào