09:40 | 07/09/2016
Loading...

Phó hiệu trưởng Giải quyết quyền lợi cho người lao động

Kính gửi: UBND thành phố Hà Nội, Hiệu trưởng trường đại học tư thục công nghệ và quản lý Hữu Nghị nghỉ việc 1 năm, vấn đề là Hiệu trưởng nghỉ việc nhưng không ủy quyền cho phó hiệu trưởng. mà Phó hiệu trưởng chỉ có quyết định của Chủ tịch hội đồng quản trị bổ nhiệm phó hiệu trưởng phụ trách tất cả các hoạt động của Trường. Như vậy Phó hiệu trưởng có quyền đại diện theo pháp luật để giải quyết các quyền lợi cho người lao động nghỉ việc không? Vì trong quyết định 61/2009 và quyết định 63/2011 không nêu rõ vấn đề này. Xin trân trọng cảm ơn. Người hỏi: Nguyễn Thúy Ninh ( 06:54 21/10/2013)

Tại Điều 10 Quyết định số 61/2009/QĐ-TTg đã quy định cụ thể về quyền hạn của Hội đồng Quản trị:

“Hội đồng Quản trị là cơ quan quản lý và là tổ chức đại diện duy nhất cho quyền sở hữu của trường đại học tư thục; chịu trách nhiệm tổ chức thực hiện các Nghị quyết của Đại hội đồng cổ đông và có quyền quyết định những vấn đề về tổ chức, nhân sự, tài chính, tài sản, quy hoạch, kế hoạch và phương hướng đầu tư phát triển của trường phù hợp với quy định của pháp luật”.

Cũng theo Điều 14 của Quyết định này thì Chủ tịch Hội đồng Quản trị là người đứng đầu của Hội đồng Quản trị.

Như vậy, khi Chủ tịch hội đồng quản trị đã ký quyết định bổ nhiệm Phó hiệu trưởng phụ trách tất cả các hoạt động của Trườngthì Phó Hiệu trưởng thực hiện tất cả các quyền và nghĩa vụ theo quy định của pháp luật và theo Quy chế hoạt động của Nhà trường.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào