Trách nhiệm của người được lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân

Trách nhiệm của người được lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân được quy định ra sao? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Em là sinh viên năm cuối trường Đại học An ninh nhân dân. Hiện tại, em đang tìm tài liệu để hoàn thành đề tài khóa luận tốt nghiệp. Trong đó, khi nghiên cứu đến vấn đề lấy phiếu tín nhiệm cán bộ lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân, em thấy số tài liệu rất ít. Nhờ Ban biên tập tư vấn giúp em, theo pháp luật hiện hành, người được lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân có trách nhiệm như thế nào? Em có thể tham khảo thêm thông tin này ở đâu? Cảm ơn các anh chị rất nhiều! Trần Hữu Luận (0126****)

Trách nhiệm của người được lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân được quy định tại Khoản 3 Điều 8 Thông tư 45/2015/TT-BCA Quy định về lấy phiếu tín nhiệm đối với cán bộ lãnh đạo, chỉ huy trong Công an nhân dân. Cụ thể như sau:

Cung cấp đầy đủ, trung thực thông tin liên quan đến nội dung lấy phiếu tín nhiệm khi được yêu cầu; trả lời yêu cầu cung cấp thông tin tới cơ quan tổ chức cán bộ để trả lời người yêu cầu (chậm nhất 03 ngày trước ngày lấy phiếu tín nhiệm).

Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về trách nhiệm của người được lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dânĐể hiểu rõ hơn vấn đề nay, bạn vui lòng tham khảo thêm tại Thông tư 45/2015/TT-BCA.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

Bầu cử cán bộ
Hỏi đáp mới nhất về Bầu cử cán bộ
Hỏi đáp pháp luật
Việc sử dụng kết quả phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân được quy định thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Nội dung bước tổ chức lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân gồm những gì?
Hỏi đáp pháp luật
Bước chuẩn bị lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân gồm những nội dung nào?
Hỏi đáp pháp luật
Đối tượng lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân
Hỏi đáp pháp luật
Việc lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân dựa trên nguyên tắc nào?
Hỏi đáp pháp luật
Việc lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân được tổ chức ở đâu?
Hỏi đáp pháp luật
Thời điểm lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân
Hỏi đáp pháp luật
Việc lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân căn cứ vào những tiêu chí nào?
Hỏi đáp pháp luật
Yêu cầu về năng lực thực tiễn khi lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân
Hỏi đáp pháp luật
Tổng hợp kết quả sau lấy phiếu tín nhiệm cán bộ, lãnh đạo, chỉ huy trong công an nhân dân được tiến hành như thế nào?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Bầu cử cán bộ
219 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Bầu cử cán bộ
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào