Thời hạn giấy phép lái xe hạng C

Thời hạn giấy phép lái xe hạng C là bao lâu? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Nguyễn Trần Nhật Tân, sống tại Tp.HCM, hiện đang làm việc trong lĩnh vực giao thông đường bộ. Tôi đang tìm hiểu về thời hạn giấy phép lái xe hạng C. Cho tôi hỏi thời hạn giấy phép lái xe hạng C quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0905***)

Thời hạn giấy phép lái xe hạng C được quy định tại Khoản 4 Điều 17 Thông tư 12/2017/TT-BGTVT Quy định về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ như sau: 

Giấy phép lái xe hạng C, D, E, FB2, FC, FD, FE có thời hạn 05 năm, kể từ ngày cấp.

Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thời hạn giấy phép lái xe hạng C. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 12/2017/TT-BGTVT.

Trân trọng! 

Thi bằng lái hạng C
Hỏi đáp mới nhất về Thi bằng lái hạng C
Hỏi đáp pháp luật
Thời gian đào tạo lái xe hạng C
Hỏi đáp pháp luật
Các môn kiểm tra trong đào tạo lái xe hạng C
Hỏi đáp pháp luật
Nội dung môn pháp luật giao thông đường bộ trong đào tạo lái xe hạng C
Hỏi đáp pháp luật
Chương trình đào tạo giấy phép lái xe hạng C
Hỏi đáp pháp luật
Nội dung môn cấu tạo và sửa chữa thông thường trong đào tạo lái xe hạng C
Hỏi đáp pháp luật
Nội dung môn nghiệp vụ vận tải trong đào tạo lái xe hạng C
Hỏi đáp pháp luật
Nội dung môn Đạo đức người lái xe và Văn hóa giao thông trong đào tạo lái xe hạng C
Hỏi đáp pháp luật
Nội dung môn Kỹ thuật lái xe trong đào tạo lái xe hạng C
Hỏi đáp pháp luật
Nội dung môn Thực hành lái xe trong đào tạo lái xe hạng C
Hỏi đáp pháp luật
Thời hạn giấy phép lái xe hạng C
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Thi bằng lái hạng C
222 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Thi bằng lái hạng C
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào