10:11 | 25/05/2017
Loading...

Như thế nào là nhà thầu EPC?

Như thế nào là nhà thầu EPC? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Em tên là Ngọc Thảo, là sinh viên đại học Xây dựng, hiện đang thực tập tại Sở Xây dựng Tiền Giang. Trong quá trình làm việc, em được tiếp xúc nhiều với hồ sơ dự án, trong đó em gặp nhiều hồ sơ về dự án BOT. Em không rõ Dự án BOT do doanh nghiệp nào đầu tư, có phải doanh nghiệp BOT hay không? Xin Ban Biên Tập Thư Ký Luật giải đáp giúp em. Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Em xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. ngotha**@gmail.com  

Vấn đề nhà thầu EPC quy định tại Khoản 6 Điều 2 Thông tư 23/2015/TT-BCT về Quy định trình tự, thủ tục đầu tư dự án nhà máy nhiệt điện theo hình thức hợp đồng Xây dựng - Kinh doanh - Chuyển giao do Bộ trưởng Bộ Công Thương ban hành cụ thể như sau:

Nhà thầu EPC là nhà thầu thực hiện gói thầu thiết kế, cung cấp thiết bị, vật tư và xây lắp Dự án BOT NMNĐ.

Trên đây là phần tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề nhà thầu EPC. Để tìm hiểu rõ hơn, vui lòng xem thêm tại Thông tư 23/2015/TT-BCT

Trân trọng! 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào