09:06 | 14/06/2017
Loading...

Báo cáo tài chính hằng năm của ngân hàng nhà nước do ai xác nhận?

Cơ quan nào xác nhận báo cáo tài chính của ngân hàng nhà nước? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Hoài hiện đang sống và làm việc tại Hải Phòng. Tôi có thắc mắc về cơ quan nào xác nhận báo cáo tài chính hàng năm của ngân hàng nhà nước? Nội dung này được văn bản nào quy định? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.  

Cơ quan xác nhận báo cáo tài chính hàng năm của ngân hàng nhà nước được quy định tại Điều 47 Luật Ngân hang Nhà nước Việt Nam 2010, theo đó:

Báo cáo tài chính hằng năm của Ngân hàng Nhà nước được Kiểm toán Nhà nước kiểm toán và xác nhận.

Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về vấn đề cơ quan xác nhận báo cáo tài chính hằng năm của ngân hàng nhà nước. Để biết thêm thông tin chi tiết ban nên tham khảo tại Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam 2010.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào