09:38 | 07/04/2017
Loading...

Mua đất bằng giấy tờ viết tay có xin cấp quyền sử dụng đất được không?

Cho tôi hỏi như sau tôi có mua một mảnh đất ở 2 bên đều là nhà có sổ đỏ và mảnh đất của tôi bị kẹp hậu mặt tiền rộng 9 m . xét theo thửa đất bị kẹp hậu thành hình phễu ( tam giác ) mảnh đất thuộc người thổ cư ở lâu năm bán lại có giấy viết tay liệu tôi có thể xin cấp quyền sử dụng đất được không? Nguyễn Anh Tuấn

Trong câu hỏi ông không nói rõ địa chỉ thửa đất; thời gian nhận chuyển nhượng (mua) nên không trả lời ông được. Tuy nhiên, nếu thửa đất ông nhận chuyển nhượng trước ngày 01/01/2008 mà có các giấy tờ chứng minh là ông đã nhận chuyển nhượng thì ông được đăng ký cấp giấy chứng nhận QSD đất lần đầu theo quy định tại khoản 54 Điều 2 Nghị định 01/2017/NĐ-CP ngày 06/01/2017 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số nghị định quy định chi tiết thi hành Luật Đất đai.

Để biết thêm chi tiết, đề nghị ông liên hệ trực tiếp với Phòng Tài nguyên và Môi trường cấp huyện nơi có đất để được hướng dẫn cụ thể./.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào