08:08 | 31/03/2017
Loading...

Kết luận sơ bộ điều tra để áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam

Kết luận sơ bộ điều tra để áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi có một thắc mắc mong được ban biên tập giúp đỡ. Kết luận sơ bộ điều tra để áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Hoàng Quyên (quyen****@gmail.com)

Kết luận sơ bộ điều tra để áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam được quy định tại Điều 17 Pháp lệnh Chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam năm 2004 như sau:

1. Trong thời hạn chín mươi ngày, kể từ ngày có quyết định điều tra, cơ quan điều tra công bố kết luận sơ bộ về các nội dung liên quan đến quá trình điều tra quy định tại Điều 12 của Pháp lệnh này; trường hợp đặc biệt, thời hạn công bố kết luận sơ bộ có thể được gia hạn nhưng không quá sáu mươi ngày.

2. Kết luận sơ bộ và các căn cứ chính để kết luận sơ bộ phải được thông báo bằng phương thức thích hợp cho các bên liên quan đến quá trình điều tra.

Trên đây là quy định về Kết luận sơ bộ điều tra để áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Pháp lệnh Chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam năm 2004. 

Trân trọng!

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Biện pháp chống bán phá giá

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Biện pháp chống bán phá giá
Biện pháp chống bán phá giá
Hỏi đáp mới nhất về Biện pháp chống bán phá giá
Hỏi đáp pháp luật
Các biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam
Hỏi đáp pháp luật
Nguyên tắc áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam
Hỏi đáp pháp luật
Điều kiện áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam
Hỏi đáp pháp luật
Hồ sơ yêu cầu áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam
Hỏi đáp pháp luật
Căn cứ tiến hành điều tra để áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam
Hỏi đáp pháp luật
Quyết định điều tra để áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam
Hỏi đáp pháp luật
Các bên liên quan đến quá trình điều tra để áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam
Hỏi đáp pháp luật
Nội dung điều tra để áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam
Hỏi đáp pháp luật
Tham vấn trong quá trình điều tra để áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam
Hỏi đáp pháp luật
Cung cấp thông tin, tài liệu trong quá trình điều tra để áp dụng biện pháp chống bán phá giá hàng hóa nhập khẩu vào Việt Nam
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Biện pháp chống bán phá giá có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào