09:00 | 15/03/2017
Loading...

Nhiệm kỳ Đại sứ Du lịch Việt Nam

Nhiệm kỳ Đại sứ Du lịch Việt Nam là bao lâu? Gần đây tôi có nghe nói rất nhiều về việc trao chức danh Đại sứ Du lịch Việt Nam cho một người nước ngoài. Tôi khá tò mò về vấn đề này, nên cũng muốn tìm hiểu kỹ hơn. Tôi xin cảm ơn và mong sớm nhận được câu trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật. Trần Thị Cẩm Tú, địa chỉ mail camtu678****@gmail.com

Nhiệm kỳ Đại sứ Du lịch Việt Nam được hướng dẫn tại Điều 6 Quy chế bổ nhiệm, miễn nhiệm, tiêu chuẩn, hoạt động, quyền, nghĩa vụ và trách nhiệm Đại sứ Du lịch Việt Nam ban hành kèm theo Quyết định 2995/QĐ-BVHTTDL, theo đó:

Điều 6. Nhiệm kỳ Đại sứ Du lịch Việt Nam

Nhiệm kỳ Đại sứ Du lịch Việt Nam là 01 năm (Thời gian bổ nhiệm vào tháng 9 hàng năm).

Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật  về Nhiệm kỳ Đại sứ Du lịch Việt Nam, được quy định tại Quyết định 2995/QĐ-BVHTTDL. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn. 

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào