11:51 | 23/02/2017
Loading...

Công tác thống kê an toàn - bảo hộ lao động khi khai thác mỏ được quy định thế nào?

Công tác thống kê an toàn - bảo hộ lao động khi khai thác mỏ được quy định thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Long, đang sinh sống tại Lâm Đồng, Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi công tác thống kê an toàn - bảo hộ lao động khi khai thác mỏ được quy định thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Xin cám ơn. (Minh Long_091***)

Công tác thống kê an toàn - bảo hộ lao động khi khai thác mỏ được quy định cụ thể tại Khoản 4 Điều 7 Quy chuẩn kỹ thuật Quốc gia QCVN 04:2009/BCT về an toàn trong khai thác mỏ lộ thiên, theo đó, công tác thống kê an toàn - bảo hộ lao động bao gồm:

a) Tai nạn lao động và sự cố;

b) Tình hình thực hiện kế hoạch an toàn - bảo hộ lao động;

c) Công tác huấn luyện, đào tạo và bồi dưỡng về an toàn - bảo hộ lao động.

Trên đây là tư vấn về công tác thống kê an toàn - bảo hộ lao động khi khai thác mỏ. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại Quy chuẩn kỹ thuật Quốc gia QCVN 04:2009/BCT về an toàn trong khai thác mỏ lộ thiên.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào