10:01 | 06/02/2017
Loading...

Việc quản lý về việc thanh toán và ngoại hối trong kinh doanh casino được quy định như thế nào?

Việc quản lý về việc thanh toán và ngoại hối trong kinh doanh casino được quy định như thế nào? Chào ban biên tập Thư Ký Luật! Được biết Chính phủ vừa có Nghị định quy định về việc kinh doanh casino. Tôi có tìm hiểu nhưng có một số vấn đề vẫn chưa được rõ mong được các anh chị giải đáp giúp. Các anh chị cho tôi hỏi: Việc quản lý về việc thanh toán và ngoại hối trong kinh doanh casino được quy định như thế nào? Rất mong nhận được sự hỗ trợ từ quý anh chị, tôi xin chân thành cám ơn!

Theo quy định tại Điều 20 Nghị định 03/2017/NĐ-CP thì việc quản lý về việc thanh toán và ngoại hối trong kinh doanh casino được quy định như sau:

1. Doanh nghiệp được chấp nhận sử dụng tiền đồng Việt Nam, ngoại tệ tiền mặt, thẻ ngân hàng của người chơi để đổi đồng tiền quy ước khi tham gia các trò chơi có thưởng tại Điểm kinh doanh casino. Việc thu, chi ngoại tệ của doanh nghiệp được thực hiện sau khi được Ngân hàng Nhà nước Việt Nam cấp phép theo quy định tại Chương IV Nghị định này.

2. Doanh nghiệp được thu ngoại tệ tiền mặt từ hoạt động kinh doanh casino và sử dụng số ngoại tệ tiền mặt này để trả thưởng cho người chơi là người nước ngoài và người Việt Nam định cư ở nước ngoài có hộ chiếu nước ngoài do cơ quan có thẩm quyền của nước ngoài cấp, giấy thông hành còn giá trị và nhập cảnh hợp pháp vào Việt Nam khi trúng thưởng và các hoạt động ngoại hối khác sau khi được Ngân hàng Nhà nước Việt Nam cấp phép theo quy định tại Chương IV Nghị định này.

Việc quản lý về việc thanh toán và ngoại hối trong kinh doanh casino được quy định tại Nghị định 03/2017/NĐ-CP quy định về hoạt động kinh doanh casino.

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào