10:16 | 09/01/2017
Loading...

Trình tự công bố hợp quy thuốc lá dựa trên kết quả chứng nhận hợp quy của tổ chức chứng nhận hợp quy được chỉ định

Trình tự công bố hợp quy thuốc lá dựa trên kết quả chứng nhận hợp quy của tổ chức chứng nhận hợp quy được chỉ định được quy định như thế nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Công ty tôi có ý định công bố kinh doanh một loại thuốc lá mới vào thị trường và được yêu cầu đánh giá sự phù hợp của thuốc lá, nên tôi rất thắc mắc quy định về vấn đề này, nêu trên. Mong Ban biên tập Thư Ký Luật trả lời giúp tôi. Xin cảm ơn!

Trình tự công bố hợp quy thuốc lá dựa trên kết quả chứng nhận hợp quy của tổ chức chứng nhận hợp quy được chỉ định được hướng dẫn tại Khoản 2 Điều 4 Thông tư 49/2015/TT-BYT về công bố hợp quy và công bố phù hợp quy định đối với thuốc lá do Bộ trưởng Bộ Y tế ban hành.

Theo đó, trình tự công bố hợp quy bao gồm:

a) Bước 1: Đánh giá hợp quy

Tổ chức, cá nhân thực hiện đánh giá hợp quy thông qua tổ chức chứng nhận hợp quy do Bộ Y tế chỉ định.

b) Bước 2: Đăng ký bản công bố hợp quy

Tổ chức, cá nhân công bố hợp quy lập hồ sơ công bố theo quy định tại Khoản 1 Điều này và nộp hồ sơ trực tuyến tới cơ quan tiếp nhận đăng ký theo quy định tại Điều 7 Thông tư này.

Tổ chức, cá nhân truy cập vào trang thông tin điện tử của Cục An toàn thực phẩm - Bộ Y tế www.congbosanpham.vfa.gov.vn để thực hiện việc công bố trực tuyến.

Trên đây là trả lời của Ban biên tập Thư Ký Luật  về trình tự công bố hợp quy thuốc lá dựa trên kết quả chứng nhận hợp quy của tổ chức chứng nhận hợp quy được chỉ định, được quy định tại Thông tư 49/2015/TT-BYT. Bạn vui lòng tham khảo văn bản này để có thể hiểu rõ hơn. 

Trân trọng!

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào