09:07 | 28/12/2016
Loading...

Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài vi phạm quy định về quản lý ngoại hối tại Việt Nam bị phạt thế nào?

Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài vi phạm quy định về huy động và quản lý quỹ tại Việt Nam bị phạt thế nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Mi, đang sinh sống ở Thành phố Cần Thơ. Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam vi phạm quy định về quản lý ngoại hối tại VN bị phạt thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Ngọc Mi_097***)

Mức phạt đối với chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam vi phạm quy định về quản lý ngoại hối tại VN được quy định tại Điểm b Khoản 5 Điều 22 Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán, theo đó:

Phạt tiền từ 150.000.000 đồng đến 200.000.000 đồng đối với chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam vi phạm quy định về quản lý ngoại hối, tỷ lệ sở hữu tại các doanh nghiệp Việt Nam.

Áp dụng hình thức xử phạt bổ sung là đình chỉ hoạt động chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam trong thời hạn từ 01 tháng đến 03 tháng đối với hành vi vi phạm.

Áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả là buộc nộp lại số lợi bất hợp pháp có được do thực hiện hành vi vi phạm.

Trên đây là quy định về mức phạt đối với chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam vi phạm quy định về quản lý ngoại hối tại VN. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 108/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực chứng khoán và thị trường chứng khoán.

Trân trọng!

Đi đến trang Tìm kiếm nội dung Tư vấn pháp luật - Công ty quản lý quỹ nước ngoài

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Công ty quản lý quỹ nước ngoài
Công ty quản lý quỹ nước ngoài
Hỏi đáp mới nhất về Công ty quản lý quỹ nước ngoài
Hỏi đáp pháp luật
Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam là gì?
Hỏi đáp pháp luật
Công bố thông tin định kỳ của Công ty chứng khoán, công ty quản lý quỹ, chi nhánh của công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Công bố thông tin theo yêu cầu của Công ty chứng khoán, công ty quản lý quỹ, chi nhánh của công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Công bố thông tin bất thường của Công ty chứng khoán, công ty quản lý quỹ là công ty cổ phần, chi nhánh của công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài vi phạm quy định về huy động và quản lý quỹ tại Việt Nam bị phạt thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Công bố thông tin khác của công ty chứng khoán, công ty quản lý quỹ, chi nhánh của công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam được quy định như thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài vi phạm quy định về quản lý ngoại hối tại Việt Nam bị phạt thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài phát hành chứng khoán để huy động vốn cho chính mình tại Việt Nam bị phạt thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam sử dụng tài sản ủy thác trái quy định pháp luật bị phạt thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Chi nhánh công ty quản lý quỹ nước ngoài tại Việt Nam chuyển lợi nhuận ra nước ngoài trái quy định pháp luật bị phạt thế nào?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về Công ty quản lý quỹ nước ngoài có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào