09:49 | 13/02/2017
Loading...

Miễn thuế sử dụng đất nông nghiệp với đất đồi núi trọc trong thời hạn bao nhiêu lâu?

Ông T được Nhà nước giao 10 hec ta đất đồi núi trọc để sản xuất nông nghiệp trong thời hạn 30 năm. Vậy theo quy định của pháp luật hiện hành, ông T sẽ được miễn thuế sử dụng đất nông nghiệp trong thời hạn bao nhiêu lâu?

Tại khoản 1 Điều 14 Nghị định số 74/CP ngày 25/10/1993 của Chính phủ quy định chi tiết thi hành Luật Thuế sử dụng đất nông nghiệp quy định miễn thuế cho đất đồi núi trọc dùng vào sản xuất nông nghiệp, lâm nghiệp, đất trồng rừng phòng hộ và rừng đặc dụng.
Đối chiếu với quy định nêu trên, khi được Nhà nước giao 10 hec ta đất đồi núi trọc để sản xuất nông nghiệp trong thời hạn 30 năm thì ông T sẽ được miễn thuế sử dụng đất nông nghiệp trong suốt thời gian sử dụng đất. 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào