16:29 | 14/09/2016
Loading...

Công tác giao dịch với Kho bạc Nhà nước

Trong quá trình làm công tác giao dịch với Kho bạc Nhà nước tôi có một vấn đề thắc mắc chưa rõ kính mong quý Bộ trả lời giúp tôi. Theo điểm c, khoản 1, điều 7 của thông tư Số: 161/2012/TT-BTC ngày 02/10/2012. Hồ sơ thanh toán trực tiếp bao gồm: - Giấy rút dự toán (thanh toán); - Tuỳ theo từng nội dung chi, khách hàng gửi kèm theo các tài liệu, chứng từ sau: + Đối với khoản chi thanh toán cá nhân: • Đối với các khoản chi tiền lương, học bổng, sinh hoạt phí, các khoản đóng góp, chi cho cán bộ xã thôn, bản đương chức: danh sách những người hưởng lương, học bổng, sinh hoạt phí; danh sách những người hưởng tiền công lao động thường xuyên theo hợp đồng; danh sách cán bộ xã, thôn bản đương chức (gửi lần đầu và gửi khi có bổ sung, điều chỉnh)..... Như vậy khi chuyển tiền lương hàng tháng, đơn vị tôi gửi giấy rút dự toán + Báo cáo tăng giảm lao động trong tháng ( danh sách tăng, giảm lao động) đã đầy đủ hồ sơ thanh toán chưa?. Đơn vị tôi có bắt buộc phải nộp thêm danh sách các cá nhân được nâng bậc lương trong tháng hay không?

Tại điểm c, khoản 1, Điều 7, Thông tư số 161/2012/TT-BTC ngày 02/10/2012 của Bộ Tài chính quy định chế độ kiểm soát, thanh toán các khoản chi ngân sách nhà nước qua Kho bạc Nhà nước quy định hồ sơ thanh toán trực tiếp đơn vị sử dụng ngân sách nhà nước gửi đến Kho bạc Nhà nước bao gồm: - Giấy rút dự toán (thanh toán); - Tùy theo từng nội dung chi, khách hàng gửi kèm theo các tài liệu, chứng từ sau: + Đối với khoản chi thanh toán cá nhân: • Đối với các khoản chi tiền lương, học bổng, sinh hoạt phí, các khoản đóng góp, chi cho cán bộ xã thôn, bản đương chức: danh sách những người hưởng lương, học bổng, sinh hoạt phí; danh sách những người hưởng tiền công lao động thường xuyên theo hợp đồng; danh sách cán bộ xã, thôn bản đương chức (gửi lần đầu và gửi khi có bổ sung, điều chỉnh) ... Như vậy, trường hợp có sự thay đổi, tăng, giảm về cán bộ hưởng lương; thay đổi về hệ số lương, phụ cấp của cán bộ thì đơn vị sử dụng ngân sách phải gửi đến Kho bạc Nhà nước.

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào