Xe máy chuyên dùng vượt đèn đỏ bị phạt bao nhiêu kể từ ngày 01/08/2016?

Xe máy chuyên dùng vượt đèn đỏ bị phạt bao nhiêu? Mong ban biên tập giải đáp thắc mắc trên. Xin cám ơn!

Theo quy định tại điểm g khoản 4 Điều 7 Nghị định 46/2016/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt có hiệu lực từ ngày 01/08/2016 thì:

"4. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

g) Không chấp hành hiệu lệnh đèn tín hiệu giao thông".

Thư Viện Pháp Luật

Vượt đèn đỏ
Hỏi đáp mới nhất về Vượt đèn đỏ
Hỏi đáp Pháp luật
Trường hợp vượt đèn đỏ để nhường đường cho xe cứu thương thì có bị xử phạt hành chính?
Hỏi đáp pháp luật
Ô tô vượt đèn đỏ bị phạt bao nhiêu?
Hỏi đáp pháp luật
Xử phạt vượt đèn đỏ gây tai nạn giao thông
Hỏi đáp pháp luật
Vượt đèn đỏ gây tai nạn xử lý thế nào?
Hỏi đáp pháp luật
Không cố ý vượt đèn đỏ có bị phạt?
Hỏi đáp pháp luật
Ô tô vượt đèn đỏ bị xử lý ra sao?
Hỏi đáp pháp luật
Mức phạt tiền lỗi vượt đèn đỏ?
Hỏi đáp pháp luật
Xe máy vượt đèn đỏ bị xử lý ra sao?
Hỏi đáp pháp luật
Xe đạp điện vượt đèn đỏ bị phạt bao nhiêu?
Hỏi đáp pháp luật
Ô tô và xe máy vượt đèn đỏ bị xử phạt như thế nào?
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Đi đến trang Tra cứu hỏi đáp về Vượt đèn đỏ
158 lượt xem
Tra cứu hỏi đáp liên quan
Vượt đèn đỏ
Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào