16:12 | 25/07/2017
Loading...

Tội đồng phạm đá gà

bạn tôi,dc ng ta nhờ đứng ngoài cổng canh công an,và bạn tôi cũng dân mới đá gà cho ng ta,làm dc bốn ngày thì bị bắt,lúc bị bắt tất cả đều chạy,số tiền thu giữ tất cả chỉ dc 1tr,bắt dc khoảng 30 chiếc xe ,đã bị tạm giam hơn 1th,hỏi luật sư về tội danh do sẽ bị xứ ntn,e nghe nói vì mình ko pai là tổ chức nên chỉ bị án treo,kờobik pai ko

Chào bạn, với dự kiện bạn nêu thì hành vi bạn của bạn được thuê để canh phòng công an đã phạm tội tổ chức đánh bạc theo quy định tại Điều 249 BLHS.Tội tổ chức đánh bạc hoặc gá bạc

1. Người nào tổ chức đánh bạc hoặc gá bạc trái phép với quy mô lớn hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi quy định tại Điều này và Điều 248 của Bộ luật này hoặc đã bị kết án về một trong các tội này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ mười triệu đồng đến ba trăm triệu đồng hoặc phạt tù từ một năm đến năm năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:

a) Có tính chất chuyên nghiệp;

b) Thu lợi bất chính lớn, rất lớn hoặc đặc biệt lớn;

c) Tái phạm nguy hiểm.

3. Người phạm tội còn có thể bị phạt tiền từ năm triệu đồng đến một trăm triệu đồng, tịch thu một phần hoặc toàn bộ tài sản.

 Chủ cho thuê địa điểm và tổ chức đánh bạc là cầm đầu còn bạn của bạn là người đồng phạm với vai trò giúp sức. Tội tổ chức đánh bạc có thể bị phạt tiền hoặc bị phạt tù mức thấp nhất tại khoản 1 Điều 249 là từ một năm đến năm năm và mức cao nhất tại khoản 2 là từ ba năm đến mười năm. Chào bạn

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào