07:58 | 06/09/2016
Loading...

Người hoạt động khánh chiến và chế độ chính sách như thương binh

Ông tôi hoạt động kháng chiến và bị địch bắt tù ở khám lớn Sài Gòn. Trong thời gian đi tù bị giặc đánh gãy tay nhưng không chịu đầu hàng, vẫn giữ khí tiết cách mạng. Vậy, ông tôi có được xem xét xác nhận người hưởng chính sách như thương binh không?


 Khoản 1 Điều 27 Nghị định số 31/2013/NĐ-CP ngày 9/4/2013 của Chính phủ quy định đối với người bị thương trong trường hợp “Hoạt động cách mạng hoặc hoạt động kháng chiến bị địch bắt, tra tấn vẫn không khuất phục, kiên quyết đấu tranh, để lại thương tích thực thể” được xem xét xác nhận là thương binh, người hưởng chính sách như thương binh.
 
     Theo đó, trường hợp ông của bạn thuộc diện xem xét xác nhận là người hưởng chính sách như thương binh. 
 

Thư Viện Pháp Luật

TRA CỨU HỎI ĐÁP
Hỏi đáp mới nhất về
Đặt câu hỏi

Quý khách cần hỏi thêm thông tin về có thể đặt câu hỏi tại đây.

Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch
Thông báo
Bạn không có thông báo nào