Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Thành Viên

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn số 1718/TCHQ-GSQL về việc trị giá ghi trên C/O mẫu D do Tổng cục Hải quan ban hành

Số hiệu: 1718/TCHQ-GSQL Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Hải quan Người ký: Nguyễn Ngọc Túc
Ngày ban hành: 16/04/2008 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

------------

Số: 1718/TCHQ-GSQL
V/v: trị giá ghi trên C/O mẫu D

Hà Nội, ngày 16 tháng 04 năm 2008

 

Kính gửi:

Công ty TNHH Nhật Nam
(Đ/c: 142 Thành Thái, P.12, Q.10, t/p Hồ Chí Minh)

 

Phúc đáp công văn ngày 04/03/2008 của Công ty TNHH Nhật Nam đề nghị xem xét chấp nhận C/O mẫu D số tham chiếu PP2008/2/3492 cấp ngày 27/02/2008, có ghi trị giá Ex-work tại ô số 8, Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

- Căn cứ quy định tại Quy tắc 3 Phụ lục 1, Điều 8 Phụ lục 2 và Phụ lục 6 Quy chế CEPT/AFTA ban hành kèm theo Quyết định số 1420/QĐ-BTM ngày 04/10/2004 của Bộ Công Thương (Bộ Thương mại cũ), C/O mẫu D phải ghi rõ tiêu chuẩn xuất xứ được áp dụng, trong đó có tỉ lệ phần trăm hàm lượng ASEAN, Tỉ lệ phần trăm hàm lượng này được tính toán trên cơ sở trị giá FOB của hàng hóa và phải đạt ít nhất 40% hàm lượng xuất xứ ASEAN.

- Căn cứ quy định tại Điểm 3.4 Mục I phần B Thông tư số 112/2005/TT-BTC ngày 15/12/2005, việc kiểm tra xuất xứ phải căn cứ thực tế hàng hóa và hồ sơ hải quan.

C/O mẫu D trên đây thể hiện hàm lượng ASEAN là 63,14% (lớn hơn 40%), Việc ghi trị giá Ex-work (thay vì ghi trị giá FOB) là sơ suất của người xuất khẩu và cơ quan cấp C/O nhưng không ảnh hưởng tới xuất xứ của hàng hóa. Do vậy, nếu cơ quan Hải quan không có nghi ngờ nào khác về xuất xứ và C/O thì lô hàng sẽ được xem xét áp dụng thuế suất ưu đãi CEPT/AFTA.

Tổng cục Hải quan trả lời để công ty TNHH Nhật Nam được biết.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Cục HQ TP Hồ Chí Minh (để thực hiện);
- Trang Website HQ;
- Lưu VT, GSQL (2bản).

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Nguyễn Ngọc Túc

 

tin noi bat
Thông báo khi VB này bị sửa đổi, bổ sung, có hoặc hết hiệu lực
Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn số 1718/TCHQ-GSQL về việc trị giá ghi trên C/O mẫu D do Tổng cục Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


3.013
DMCA.com Protection Status

IP: 54.81.196.35