Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn số 344/BXD-HĐXD về việc lựa chọn nhà thầu tham gia các dự án BT, dự án hoàn vốn BT do Bộ Xây dựng ban hành

Số hiệu: 344/BXD-HĐXD Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Bộ Xây dựng Người ký: Trần Ngọc Thiện
Ngày ban hành: 25/08/2008 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ XÂY DỰNG
-----

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
-------

Số: 344/BXD-HĐXD
V/v:  Lựa chọn nhà thầu tham gia các dự án BT, dự án hoàn vốn BT.

Hà Nội, ngày 25 tháng  8 năm 2008

 

Kính gửi: Công ty Cổ phần Phát triển địa ốc Cienco 5.

Bộ Xây dựng nhận được công văn số 88/KH ngày 08/8/2008 của Công ty Cổ phần Phát triển địa ốc Cienco 5 về việc Lựa chọn nhà thầu tham gia các dự án BT, dự án hoàn vốn BT thuộc Dự án đường trục phía Nam tỉnh Hà tây và các Khu đô thị hoàn vốn. Sau khi nghiên cứu, Bộ Xây dựng có ý kiến như sau:

Công ty Cổ phần Phát triển địa ốc Cienco 5 là Doanh nghiệp dự án được thành lập (theo giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh số 0303000973 do Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Hà Tây cấp ngày 28/3/2008) để triển khai thực hiện và tổ chức quản lý kinh doanh Dự án đường trục phía Nam tỉnh Hà tây và các Khu đô thị hoàn vốn áp dụng hình thức BT theo Nghị định 78/2007/NĐ-CP ngày 11/5/2007 của Chính phủ.

Căn cứ theo giải trình, giấy chứng nhận đầu tư số 15/BKH-GCNĐTTN do Bộ Kế hoạch và Đầu tư cấp ngày 25/4/2008 và căn cứ các Quyết định số 961/QĐ-UBND , 963/QĐ-UBND , 964/QĐ-UBND của UBND tỉnh Hà Tây cho phép đầu tư xây dựng dự án Khu đô thị mới Thanh Hà B, Thanh Hà A và Mỹ Hưng huyện Thanh Oai, tỉnh Hà Tây cho thấy vốn chủ sở hữu của Nhà đầu tư tham gia vào Dự án BT là 10% và vào các Dự án khu đô thị là 20%. Do vậy, việc thực hiện dự án này phù hợp với quy định tại Nghị định 78/2007/NĐ-CP ngày 11/5/2007 của Chính phủ, Nghị định 02/2006/NĐ-CP ngày 05/01/2006 của Chính phủ và Thông tư  04/2006/TT-BXD ngày 18/8/2006 của Bộ Xây dựng hướng dẫn thực hiện quy chế khu đô thị mới.

Căn cứ theo Khoản 2 Điều 3 Luật Đấu thầu, đây là dự án BT có quy định đặc thù về đấu thầu nên việc thực hiện Dự án được áp dụng theo Nghị định 78/2007/NĐ-CP ngày 11/5/2007 của Chính phủ.

Do vậy, Công ty Cổ phần Phát triển địa ốc Cienco 5 được phép tự quyết định việc lựa chọn nhà thầu tham gia các Dự án BT nêu trên theo quy định tại Điều 22 Nghị định 78/2007/NĐ-CP ngày 11/5/2007 của Chính phủ.

Riêng đối với Dự án khu đô thị (Dự án hoàn vốn BT), nếu vốn tham gia thực hiện Dự án này là vốn nhà nước nhỏ hơn 30% tổng mức đầu tư hoặc không thuộc phần vốn được quy định tại Khoản 1 Điều 4 Luật Đấu thầu thì Công ty được phép tự quyết định việc lựa chọn nhà thầu.

Tuy nhiên, nhà thầu được lựa chọn phải có đủ điều kiện năng lực theo quy định của pháp luật về xây dựng hiện hành.

Trên đây là ý kiến của Bộ Xây dựng đề nghị Công ty Cổ phần Phát triển địa ốc Cienco 5 nghiên cứu thực hiện theo quy định của pháp luật hiện hành.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Lưu: Vụ HĐXD (V.A.M - 04).

TL. BỘ TRƯỞNG
VỤ TRƯỞNG VỤ QUẢN LÝ
HOẠT ĐỘNG XÂY DỰNG




Trần Ngọc Thiện

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn số 344/BXD-HĐXD về việc lựa chọn nhà thầu tham gia các dự án BT, dự án hoàn vốn BT do Bộ Xây dựng ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


3.872

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 35.175.121.230