Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 131/BXD-KTXD về việc hướng dẫn thực hiện công bố định mức trong Văn bản số 1776/BXD-VP do Bộ Xây dựng ban hành

Số hiệu: 131/BXD-KTXD Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Bộ Xây dựng Người ký: Phạm Văn Khánh
Ngày ban hành: 23/10/2009 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ XÂY DỰNG
-------

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------

Số: 131/BXD-KTXD
V/v: Hướng dẫn thực hiện công bố định mức trong Văn bản số 1776/BXD-VP

Hà Nội, ngày 23 tháng 10 năm 2009.

 

Kính gửi: Ban quản lý dự án Giao thông II Thanh Hoá

Bộ Xây dựng nhận được văn bản số 435/BQLDAGTIT-KHKT ngày 23/9/2009 của Ban quản lý dự án Giao thông II Thanh Hoá đề nghị bổ sung một số định mức dự toán xây dựng công trình chưa có trong Văn bản số 1776/BXD-VP ngày 16/8/2007 của Bộ Xây dựng. Sau khi xem xét, Bộ Xây dựng có ý kiến như sau:

1. Công tác phá đá nổ mìn từ đá nguyên khai (và từ đá tận dụng do đào nền đường) để sản xuất ra các loại vật liệu đá dăm, cấp phối đá dăm không thuộc loại công tác xây dựng công trình. Vì vậy, định mức công tác này không có trong công bố tại Văn bản số 1776/BXD-VP ngày 16/8/2007 của Bộ Xây dựng.

2. Mục 3 Điều 13 Nghị định số 99/2007/NĐ-CP ngày 13/6/2007 của Chính phủ về Quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình đã quy định: “Đối với công tác xây dựng đã có trong hệ thống định mức xây dựng được công bố nhưng chưa phù hợp với biện pháp, điều kiện thi công hoặc yêu cầu kỹ thuật của công trình thì chủ đầu tư, nhà thầu, tổ chức tư vấn điều chỉnh những định mức đó cho phù hợp để áp dụng cho công trình”. Theo quy định này, nếu áp dụng các mã định mức AB.3000 cho công tác đào nền đường chưa phù hợp (như đã nêu tại văn bản số 435/BQLDAGTIT-KHKT), thì chủ đầu tư cùng nhà thầu và tổ chức tư vấn điều chỉnh định mức AB.3000 cho phù hợp để áp dụng cho công tác nền đường phải đào rất cao, cắt cơ tạo nhiều bậc.

Riêng đối với các công tác xây dựng mới chưa có trong hệ thống định mức xây dựng đã được công bố, thì sau khi xây dựng định mức theo hướng dẫn của Bộ Xây dựng, phải được cấp phê duyệt dự án chấp thuận áp dụng mới được sử dụng lập đơn giá để thanh toán cho các công trình sử dụng vốn ngân sách nhà nước thực hiện theo phương thức chỉ định thầu.

Ban quản lý dự án Giao thông II Thanh Hoá căn cứ ý kiến trên, tổ chức thực hiện theo quy định./.

 

 

Nơi nhận :
- Như trên;
- Lưu: VP, Vụ KTXD(Th6).

TL. BỘ TRƯỞNG
VỤ TRƯỞNG VỤ KINH TẾ XÂY DỰNG




Phạm Văn Khánh

 

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 131/BXD-KTXD về việc hướng dẫn thực hiện công bố định mức trong Văn bản số 1776/BXD-VP do Bộ Xây dựng ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


3.275

Địa chỉ: 17 Nguyễn Gia Thiều, P.6, Q.3, TP.HCM
Điện thoại: (028) 3930 3279 (06 lines)
E-mail: info@ThuVienPhapLuat.vn
DMCA.com Protection Status

IP: 3.230.76.196