Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Đăng nhập

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn 09/BXD-KTQH về cấp giấy phép quy hoạch và quy hoạch chi tiết do Bộ Xây dựng ban hành

Số hiệu: 09/BXD-KTQH Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Bộ Xây dựng Người ký: Vương Anh Dũng
Ngày ban hành: 14/03/2013 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ XÂY DỰNG
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 09/BXD-KTQH
V/v: trả lời về cấp giấy phép quy hoạch và quy hoạch chi tiết

Hà Nội, ngày 14 tháng 03 năm 2013

 

Kính gửi: Sở Xây dựng Lạng Sơn

Trả lời Văn bản số 21/SXD-QHKT ngày 23/01/2013 của Sở Xây dựng Lạng Sơn về việc đề nghị hướng dẫn cấp giấy phép quy hoạch và quy hoạch chi tiết, Bộ Xây dựng có ý kiến như sau:

1. Về việc quản lý quy hoạch và cấp giấy phép quy hoạch tại khu vực giáp ranh với đô thị nhưng nằm trong phạm vi quy hoạch chung đô thị đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt:

Nếu khu vực này được quy hoạch là đất xây dựng đô thị ( bao gồm các khu chức năng đô thị và hệ thống hạ tầng kỹ thuật đô thị) thì việc cấp giấy phép quy hoạch, quản lý và sử dụng đất đai tại khu vực này được thực hiện như các khu vực khác trong đô thị.

2. Đối với dự án đầu tư xây dựng do một chủ đầu tư thực hiện có quy mô đất đai nhỏ hơn 5 ha ( nhỏ hơn 2 ha đối với dự án đầu tư xây dựng nhà ở chung cư):

Dự án này có thể lập dự án đầu tư xây dựng mà không phải lập quy hoạch chi tiết. Nếu khu vực lập dự án chưa có quy hoạch phân khu thì dự án này cần được cấp Giấy phép quy hoạch theo quy định tại Điều 71 của Luật quy hoạch đô thị về Giấy phép quy hoạch để làm căn cứ lập dự án đầu tư.

3. Về hệ số sử dụng đất trong đô thị không phải là khu đô thị mới:

Thực hiện theo quy hoạch chi tiết, thiết kế đô thị, quy chế quản lý quy hoạch, kiến trúc đô thị được phê duyệt.

4. Về thành phần báo cáo điều chỉnh quy hoạch cục bộ quy hoạch đô thị:

Thành phần báo cáo trình cơ quan có thẩm quyền phê duyệt quy hoạch đô thị xem xét, quyết định việc điều chỉnh quy hoạch cục bộ quy hoạch đô thị thực hiện theo quy định tại Điều 51 của Luật quy hoạch đô thị, ngoài ra cần kèm theo bản vẽ quy hoạch liên quan đến nội dung điều chỉnh cục bộ.

Trên đây là ý kiến của Bộ Xây dựng để Sở Xây dựng Lạng Sơn nghiên cứu, chỉ đạo thực hiện.

 

 

Nơi nhận:
- Như trên;
- Lưu VT, Vụ KTQH.

TL.BỘ TRƯỞNG
VỤ TRƯỞNG VỤ KIẾN TRÚC QUY HOẠCH




Vương Anh Dũng

 

 

Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn 09/BXD-KTQH về cấp giấy phép quy hoạch và quy hoạch chi tiết do Bộ Xây dựng ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


4.525

DMCA.com Protection Status
IP: 34.232.51.240