Từ khoá: Số Hiệu, Tiêu đề hoặc Nội dung ngắn gọn của Văn Bản...

Thành Viên

Quên mật khẩu?   Đăng ký mới
Đăng nhập bằng Google

Công văn số 5199/TCHQ-GSQL về việc hàng nhập khẩu gửi kho ngoại quan do Tổng cục Hải quan ban hành

Số hiệu: 5199/TCHQ-GSQL Loại văn bản: Công văn
Nơi ban hành: Tổng cục Hải quan Người ký: Hoàng Việt Cường
Ngày ban hành: 31/08/2009 Ngày hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------

Số: 5199/TCHQ-GSQL
V/v hàng nhập khẩu gửi kho ngoại quan

Hà Nội, ngày 31 tháng 8 năm 2009

 

Kính gửi :

- Công ty TNHH một thành viên tiếp vận Gemadept;
(Đ/c: LÔ J1, đường số 8, KCN Sóng Thần 1, Dĩ An, Bình Dương)
- Công ty TNHH Shenker Gemadept logistics Việt Nam.
(Đ/c Tầng 4, A2, đường Trường Sơn, Q. Tân Bình, TP. HCM)

 

Trả lời công văn số 24/2009 GLC ngày 24/7/2009 của Công ty TNHH một thành viên tiếp vận Gemadept và công văn số 2407/HQ ngày 24/7/2009 của Công ty TNHH Shenker Gemadept logistics Việt Nam về vướng mắc đối với hàng nhập khẩu gửi vào kho ngoại quan theo hướng dẫn tại Thông tư số 79/2009/TT-BTC Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:

Theo hướng dẫn tại điểm a khoản 1 Điều 55 Thông tư số 79/2009/TT-BTCđiểm 4 công văn số 8908/BTC-TCHQ ngày 22/6/2009 của Bộ Tài chính, chỉ có hàng hóa nhập khẩu phục vụ cho hoạt động sản xuất, kinh doanh của các doanh nghiệp khu công nghiệp, doanh nghiệp chế xuất mới được gửi vào kho ngoại quan trong khu công nghiệp, khu chế xuất. Trường hợp hàng hóa nhập khẩu kinh doanh của doanh nghiệp ngoài khu công nghiệp, khu chế xuất, Hàng hóa nhập khẩu để chờ xuất đi nước thứ 3 ; Hàng hóa của tổ chức, cá nhân nước ngoài không được gửi vào kho ngoại quan trong khu công nghiệp, khu chế xuất, mà được gửi vào kho ngoại quan tại cửa khẩu.

Hiện nay, Tổng cục Hải quan đang được giao nhiệm vụ xây dựng dự thảo Nghị định sửa đổi, bổ sung Nghị định 154/2005/NĐ-CP Thông tư sửa đổi, bổ sung Thông tư 79/2009/TT-BTC trong đó có quy định cụ thể các trường hợp hàng hóa nhập khẩu được gửi vào kho ngoại quan và sẽ nghiên cứu sửa đổi những điểm chưa phù hợp giữa Nghị định và Thông tư. Trước mắt, đề nghị Công ty thực hiện đúng quy định tại Thông tư số 79/2009/TT-BTC.

 

 

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Hoàng Việt Cường

 

tin noi bat
Thông báo khi VB này bị sửa đổi, bổ sung, có hoặc hết hiệu lực
Văn bản này chưa cập nhật nội dung Tiếng Anh

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


Công văn số 5199/TCHQ-GSQL về việc hàng nhập khẩu gửi kho ngoại quan do Tổng cục Hải quan ban hành

Bạn Chưa Đăng Nhập Thành Viên!


Vì chưa Đăng Nhập nên Bạn chỉ xem được Thuộc tính của văn bản.
Bạn chưa xem được Hiệu lực của Văn bản, Văn bản liên quan, Văn bản thay thế, Văn bản gốc, Văn bản tiếng Anh,...


Nếu chưa là Thành Viên, mời Bạn Đăng ký Thành viên tại đây


1.001
DMCA.com Protection Status